നഴ്‌സിംഗ് ക്ഷാമം പരിഹരിക്കാന്‍ 28 മില്യന്‍ പൗണ്ടിന്റെ വിദേശ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുമായി ബ്രിട്ടന്‍

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

ലണ്ടന്‍ : നഴ്‌സിംഗ് ക്ഷാമം പരിഹരിക്കാന്‍ 28 മില്യന്‍ പൗണ്ടിന്റെ വിദേശ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുമായി ബ്രിട്ടന്‍.  ഇക്കാര്യം എന്‍എച്ച്എസ് ഇംഗ്ലണ്ട് ഔദ്യോഗികമായി വിവിധ ഹോസ്പിറ്റല്‍ ട്രസ്റ്റുകളെ അറിയിച്ചു. ഒഴിവുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതനുസരിച്ച് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് നടപടികള്‍ വേഗത്തിലാക്കാന്‍ ട്രസ്റ്റുകള്‍ക്ക് ഈ ഫണ്ട് അനുവദിച്ചു നല്‍കും. മലയാളി നഴ്‌സുമാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ബ്രിട്ടനില്‍ ജോലി കാത്തിരിക്കുന്ന ആയിരക്കണക്കിനാളുകള്‍ക്ക് സ്വപ്ന സാക്ഷാത്കരത്തിന് വഴിവയ്ക്കുന്ന തീരുമാനമാണിത്.

പുതിയ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റിനും പാതിവഴിയില്‍ മുടങ്ങിയ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിനും നിലവില്‍ ബ്രിട്ടനിലെ വിവിധ ട്രസ്റ്റുകളില്‍ കെയര്‍ ടെയ്ക്കര്‍ ആയും മറ്റും ജോലി ചെയ്യുന്ന വിദേശ നഴ്‌സുമാര്‍ക്ക് ഐഇഎല്‍ടിഎസ്, ഒഇടി പരിശീലനം നല്‍കി ഇവരെ റജിസ്‌ട്രേഡ് നഴ്‌സുമാരാക്കി മാറ്റുന്നതിനുമാണ്  തുക ചെലവഴിക്കുക. വിദേശ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ത്വരിത ഗതിയിലാക്കാനും വികസിപ്പിക്കാനുമായി നീക്കിവയ്ക്കുന്ന ഈ തുകയ്ക്കായി ആവശ്യങ്ങള്‍ വിശദീകരിച്ച് ട്രസ്റ്റുകള്‍ പ്രത്യേക അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിക്കണം.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •