ആദ്യ പ്രസവത്തിന് ശേഷം ജനനേന്ദ്രിയം തുന്നിക്കെട്ടി; ലൈംഗിക ബന്ധത്തിന് സാധിക്കാതെ 25കാരി കഴിഞ്ഞത് മൂന്നു വര്‍ഷം

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

ഹിങ്ക്‌ലി:തന്റെ ആദ്യ പ്രസവത്തിന് ശേഷം ലൈംഗിക ബന്ധത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടാനാകുന്നില്ലെന്ന ആരോപണവുമായി യുവതി. ന്യൂനാറ്റണിലെ ഹിങ്ക്‌ലിയില്‍ താമസിക്കുന്ന ആബി ഹാമണ്ട്‌സ് എന്ന 25കാരിയാണ് ആശുപത്രി അധികൃതര്‍ക്കെതിരെ രംഗത്തെത്തിയത്. ആദ്യത്തെ കുഞ്ഞിന്റെ ജനനത്തിനുശേഷം യോനി വളരെയധികം തുന്നിച്ചേര്‍ത്തതായി ഇവര്‍ ആരോപിക്കുന്നു. ഇതുമൂലം ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലേര്‍പ്പെടാനോ ടാംപണ്‍ ഉപയോഗിക്കാനോ കഴിയുന്നില്ലെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി.

2016 സെപ്റ്റംബറിലായിരുന്നു ആബി പ്രസവിച്ചത്. ആദ്യത്തെ കുഞ്ഞിന്റെ സിസേറിയനിലൂടെ ആയിരുന്നു കുഞ്ഞിനെ പുറത്തെടുത്തത്. ഇതിന് ശേഷം വീട്ടിലെത്തി വളരെ നാളുകള്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും യുവതിക്ക് ലൈംഗിക ബന്ധം സാധ്യമായിരുന്നില്ല. ഇതേതുടര്‍ന്ന് നടത്തിയ പരിശോധനയിലാണ് തന്റെ യോനി വളരെയധികം തുന്നിക്കെട്ടിയിരിക്കുകയാണ് എന്ന് യുവതി മനസ്സിലാക്കുന്നത്. രണ്ട് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം ഒരു സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റ് തിരുത്തല്‍ ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമാണെന്ന് അവര്‍ ദി സണ്ണിനോട് പറഞ്ഞു.

ഒരു വര്‍ഷം കാത്തിരുന്ന ശേഷം, ആബിക്ക് ഇപ്പോള്‍ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തി. വേദനയില്ലെങ്കിലും ഇപ്പോഴും ലൈംഗിക ബന്ധത്തെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നും കൂടുതല്‍ കുട്ടികളുണ്ടാകാതിരിക്കുന്നതായും യുവതി പറഞ്ഞു. ആശുപത്രി വിട്ടിട്ട് ഏതാനും ആഴ്ചകള്‍ക്കുശേഷം താന്‍ ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ അനുഭവിക്കാന്‍ തുടങ്ങി എന്ന് യുവതി വിശദീകരിച്ചു: ‘എന്നില്‍ എന്തോ കുഴപ്പമുണ്ടെന്നും ലൈംഗികത ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്നും ഞാന്‍ ചിന്തിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.’ ‘ആദ്യം എനിക്ക് ആസ്വദിക്കാന്‍ കഴിയാത്തതാണ് എന്ന് കരുതി. പക്ഷേ പിന്നീട് അതിനേക്കാള്‍ ഗൗരവമുള്ള വിഷയമാണിതെന്ന്ഞാന്‍ മനസ്സിലാക്കി.’ വിഷാദവും ഉത്കണ്ഠയും വര്‍ധിച്ചതോടെ ആബിയും പങ്കാളിയും വീണ്ടും ആശുപത്രിയെ സമീപിക്കുകയായിരുന്നു.

ലൈംഗികവേളയില്‍ രക്തസ്രാവമുണ്ടാകുമെന്നും അവര്‍ വിശദീകരിച്ചു. ഭര്‍ത്താവ് വളരെ കരുതലോടെ ഒപ്പം നിന്നെന്നും യുവതി പറയുന്നു. 2019 ല്‍ ആദ്യം ഒരു ജനറല്‍ ഫിസിഷ്യനെ കണ്ടെങ്കിലും പിന്നീട് ഒരു ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റിലേക്ക് റഫര്‍ ചെയ്തു. എട്ട് ആഴ്ചത്തെ കാത്തിരിപ്പിന് ശേഷം, യുവതിയെ ജോര്‍ജ്ജ് എലിയറ്റ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റിലേക്ക് റഫര്‍ ചെയ്തു. വിശദമായ പരിശോധനകള്‍ക്ക് ശേഷം തിരുത്തല്‍ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി അവളെ പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി.

തനിക്ക് പീരിയഡ് ഇല്ലാത്തതില്‍ ഭാഗ്യമുണ്ടെന്ന് അവള്‍ പറയുന്നു, കാരണം ഒരു ടാംപണ്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് അവള്‍ക്കറിയാമായിരുന്നു, കാരണം അത് വളരെ വേദനാജനകമാണ്. കഴിഞ്ഞ മാസം ഓപ്പറേഷന്‍ നടത്താന്‍ അബിക്ക് കഴിഞ്ഞു. ടോയ്ലറ്റില്‍ പോകുമ്പോള്‍ വേദനയില്ലാത്തതിനാല്‍ ശസ്ത്രക്രിയയെ മുന്‍ഗണനയായി പരിഗണിച്ചില്ലെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

പെരിനിയത്തിന്റെ പ്രവേശന കവാടത്തിനും യോനിയിലേക്കുള്ള പ്രവേശനത്തിനും ചുറ്റുമുള്ള ടിഷ്യു നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു ഓപ്പറേഷനാണ് ഫെന്റണ്‍ നടപടിക്രമം എന്നറിയപ്പെടുന്ന തിരുത്തല്‍ ശസ്ത്രക്രിയ. ഇത് ലൈംഗികവേഴ്ചയില്‍ വേദന ഒഴിവാക്കാന്‍ സഹായിക്കും. പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് നടപടിക്രമങ്ങള്‍ നടന്നിരുന്നതിനാല്‍ ‘വളരെ ഉത്കണ്ഠ’ തോന്നിയതായി യുവതി വെളിപ്പെടുത്തു. പക്ഷേ ഇപ്പോള്‍ ഇതെല്ലാം ‘അതിശയകരമായി’ തോന്നുന്നു എന്നും ആബി പറയുന്നു. ‘ഇത് എന്റെ ബന്ധത്തില്‍ വളരെയധികം മാറ്റമുണ്ടാക്കി. എന്റെ ആത്മാഭിമാനവും വളരെയധികം വളര്‍ന്നു. ശസ്ത്രക്രിയയില്‍ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിക്കാന്‍ മൂന്ന് ദിവസമെടുത്തു. അതേസമയം, തനിക്ക് ഇനി കുട്ടികള്‍ ഉണ്ടാകാന്‍ സാധ്യതയില്ലെന്നും യുവതി വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

 Save as PDF

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •