കുലുക്കമില്ലാതെ പെട്രോള്‍ ഡീസല്‍ വില; തുടര്‍ച്ചയായ ഒന്‍പതാം ദിവസവും മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു.

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

പെട്രോള്‍ വിലയും ഡീസല്‍ നിരക്കും തുടര്‍ച്ചയായ ഒമ്ബതാം ദിവസവും മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ഇന്ധന നിരക്ക് ഒരാഴ്ചയിലേറെയായി ഒരേ നിരക്കില്‍ തന്നെയാണ്. അവസാനമായി സംഭവിച്ച വിലമാറ്റം ജൂലൈ 17നാണ്, അതിനുശേഷം നിരക്കുകളില്‍ വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ഇപ്പോഴും രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ഇന്ധനനിരക്കിനെ എക്കാലത്തെയും ഉയര്‍ന്ന നിലയില്‍ നിലനിര്‍ത്തുന്നു.

അവസാന വിലവര്‍ദ്ധനവ് അനുസരിച്ച്‌ പെട്രോളിന് 26 മുതല്‍ 34 പൈസ വരെ വര്‍ധനയുണ്ടായി. ഡീസല്‍ നിരക്കില്‍ 15 മുതല്‍ 37 പൈസ വരെയും. ഡീസല്‍ വില ലിറ്ററിന് 100 രൂപയുടെ പരിധിയിലാണെങ്കിലും കഴിഞ്ഞ ഒന്‍പത് ദിവസമായി ഇത് മുന്നോട്ടു കുതിക്കാതെ നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. രാജ്യ തലസ്ഥാനമായ ഡല്‍ഹിയില്‍ പെട്രോള്‍ വില 30 പൈസ വര്‍ധിച്ച്‌ ജൂലൈ 17 ന് ലിറ്ററിന് 101.84 രൂപയിലെത്തി. മുംബൈയില്‍ അവസാന വര്‍ദ്ധനവ് പെട്രോള്‍ ലിറ്ററിന് 107.83 രൂപ എന്ന നിരക്കിലെത്തിച്ചു. ഒരു ലിറ്റര്‍ പെട്രോളിന് ചെന്നൈ, ബാംഗ്ലൂര്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ വാഹനമോടിക്കുന്നവര്‍ യഥാക്രമം 102.49 രൂപയും 105.25 രൂപയുമാണ് ചെലവിടുന്നത്.

അവസാന വിലവര്‍ദ്ധനവില്‍ രണ്ട് നഗരങ്ങളിലും ഉയര്‍ന്നത് യഥാക്രമം 26 പൈസയും 31 പൈസയുമായിരുന്നു. കൊല്‍ക്കത്തയില്‍ ഒരാഴ്ചയായി ഒരു ലിറ്റര്‍ പെട്രോളിന് 102.80 രൂപ നിരക്കില്‍ തുടരുന്നു. മുമ്ബത്തെ നിരക്കുകളില്‍ നിന്ന് 34 പൈസ വര്‍ധനയാണ് അവസാന വിലവര്‍ദ്ധനവില്‍ സംഭവിച്ചത്.

പല പ്രധാന മെട്രോകളിലെയും നിരക്ക് ലിറ്ററിന് 100 രൂപയിലെത്തിയതോടെ ഡീസല്‍ വിലയും പുതിയ ഉയരങ്ങളിലെത്തി. മുംബൈയില്‍ ഡീസല്‍ നിരക്ക് ലിറ്ററിന് 97.45 രൂപയാണ്. ഡല്‍ഹിയില്‍ ഒരു ലിറ്റര്‍ ഡീസലിന് ഇപ്പോഴും 89.87 രൂപയാണ് വില. കൊല്‍ക്കത്തയും ചെന്നൈയും ലിറ്ററിന് 93.02 രൂപയും ഡീസലിന് 94.39 രൂപയുമാണ് നിരക്കിലാണ് വില്‍ക്കുന്നത്. ബാംഗ്ലൂര്‍ നഗരത്തില്‍ ഒരു ലിറ്റര്‍ ഡീസലിന് 95.26 രൂപ നല്‍കണം.

ഇന്ധനത്തിന്റെ ഉയര്‍ന്ന വില, പ്രധാനമായും സംസ്ഥാന അധിഷ്ഠിത നികുതികള്‍ക്കും ഇന്ധന എക്സൈസ് തീരുവയ്ക്കും മൂല്യവര്‍ധിത നികുതിക്കും (വാറ്റ്) കൂടിയാണ്. രാജ്യത്തുടനീളമുള്ളവര്‍ നേരിടുന്ന ഇന്ധന വിലയുടെ ഭൂരിഭാഗവും ഈ ഘടകങ്ങളാണ്.

പെട്രോളിയം, പ്രകൃതിവാതക മന്ത്രാലയം ജൂലൈ 19 ന് പാര്‍ലമെന്റിന് സമര്‍പ്പിച്ച കണക്കനുസരിച്ച്‌ രാജസ്ഥാന്‍, തെലങ്കാന, മധ്യപ്രദേശ്, ഒഡീഷ എന്നിവയാണ് വാറ്റ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഈടാക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങള്‍.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •