കളത്തൂർ പള്ളി അൾത്താര പൊളിഞ്ഞത് വിവാദമാക്കിയതിനു പിന്നിൽ കടുത്തുരുത്തി യിലെ പ്രമുഖ നേതാവിന്റെ കളികൾ . കളത്തൂർ പഞ്ചായത്ത്‌ വാർഡിൽ മത്സരിക്കാൻ ഉള്ള പ്രാദേശിക നേതാവിന്റെ മോഹവും പള്ളി പണിയിലെ തട്ടിപ്പ് വെളിയിൽ വരാതെ ഇരിക്കുവാനുള്ള ഗൂഡ ലക്‌ഷ്യവും പിന്നിലെന്നു പറയപ്പെടുന്നു.

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

കുറവിലങ്ങാട് : കളത്തൂർ മർത്ത മറിയം പള്ളി മനോഹരമായി പണിതിട്ട് വർഷം 13 ആവുന്നതേ ഉളളൂ. എന്നാൽ ഏകദേശം 3 കോടി രൂപ ചിലവൊഴിച്ചു പണിത കളത്തൂർ പള്ളി പണി ആക്കാലത്തു തന്നെ വിവാദം ആയിരുന്നു. സെന്റ് മേരീസ്‌ പള്ളി എന്നറിയപ്പെടുന്ന കളത്തൂർ പള്ളി കുറവിലങ്ങാട് തലപ്പള്ളിയുടെ കുരിശ് പള്ളിയായിരുന്നു. ഏകദേശം 100 കൊല്ലങ്ങൾക്ക് മുന്നായി നെല്ലിക്കാട്ടിൽ, കണിയോടിക്കൽ, മലെത്തടം, ആലപ്പാട്ട്, കൊച്ചോലിക്കൽ, മുതിരക്കാലയിൽ, നടുവീട്ടിൽ, കൊടിയൻപ്ലക്കീൽ, നെല്ലിനിൽക്കുംതടം തുടങ്ങിയ കുടുംബങ്ങളുടെ നേതൃത്തിലാണ് ഇവിടെ പള്ളി പണിയാൻ തുടക്കം കുറിച്ചത്. തുടർന്ന് 2005 ആയപോഴേക്കും അന്ന് പണിത പള്ളി കേടുപാടുകൾ കാരണം പുതുക്കി പണിയുക ആണുണ്ടായത്.

1 കോടി മുതൽ മുടക്കാകും എന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ച പള്ളി പണി തീർന്നപ്പോൾ ചിലവ് 3 കോടിയും കട ബാദ്യതയും. പിന്നീട് കടം തീർന്നത് 1 കൊല്ലം കൊണ്ടാണ് താനും. അൾത്താര പണിതത് തേക്കിൻ തടിയിൽ ആണെന്നതായിരുന്നു പ്രചരണം. എന്നാൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇടവക ജനം കൊടുത്ത തേക്കിൻ തടിയൊക്കെ പൊള്ളയായ അഞ്ഞിലി തടിയായി മാറിയ മഹാത്ഭുതം അണവിടെ സംഭവിച്ചത് അരക്കോടി രൂപയുടെ തേക്കിൻ തടിയാണ് അഞ്ഞിലി ആയി മാറിയത്. കടുത്തുരുത്തി സ്വദേശി ആയ രാഷ്ട്രീയ നേതാവ് ആയിരുന്നു അന്ന് തടി കച്ചവടത്തിനു ഇടനില നിന്നിരുന്നത് എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

നിൽക്കുന്ന ഇടം കുഴിക്കുവാനും അഴിമതി നടത്തുവാനും ഇദ്ദേഹം വളരെ മിടുക്കൻ ആണത്രേ. എന്തിലും കമ്മീഷൻ അടിക്കുക എന്നത് ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ ശീലം അത്രേ. എന്തായാലും അമേരിക്കൻ മുതലാളി അടക്കം നൽകിയ ലഷങ്ങൾ ആണ് 5 ലക്ഷം രൂപയുടെ അഞ്ഞിലി തടി ആയതെന്നത് ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന അഴിമതി അത്രേ.

ഇപ്പോൾ ഇരിക്കുന്ന വികാരിക്ക് മുന്നേ ഇരുന്ന മണ്ണുകുശുമ്പിൽ അച്ഛൻ തന്നെ ഈ അഴിമതി കണ്ടെത്തിയിരുന്നു എന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഘട്ടത്തിൽ ഈ അഴിമതി നടത്തുന്ന ആളുകളെ പള്ളിയിൽ നിന്നും ചവിട്ടി പുറത്താക്കിയിരിന്നു. നിലപാടിൽ ഉറച്ചു നിന്ന അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ അഴിമതി വീരന്മാർ പാലാ രൂപതയ്ക്ക് ഊമ കത്ത് അയച്ചിരുന്നു.

പൊട്ടിയ തടികഷ്ണം ഒക്കെ ഒരു വിധത്തിൽ കഴിഞ്ഞ രണ്ടും വൈദികരും സൂക്ഷിച്ചു പരിപാലിച്ചു പോരുകയാണുണ്ടായത്.

എന്നാൽ നിലവിലെ വികാരി വന്നപ്പോഴേ, അൽത്താരയുടെ ദയനീയ അവസ്ഥ കണ്ടു പാലാ രൂപതയിൽ അറിയിച്ചിരുന്നു. പുറമെ നിന്ന് നോക്കിയാൽ കുഴപ്പം തോന്നുകയില്ലെങ്കിലും, ലോക് ഡൌൺ കാലത്തു അൾത്താര ക്ലീൻ ചെയ്യാൻ കയറിയപ്പോൾ തന്നെ ഫ്രെയിം പൊളിഞ്ഞിരുന്നു. തുടർന്ന് കൂടിയ പള്ളി കമ്മറ്റി ഇത്‌ റിപ്പയർ ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കുകയും ഈശോയുടെ രൂപം നടുവിലേക്ക് മാറ്റി സ്ഥാപിക്കാം എന്ന് തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ ഇതറിഞ്ഞ ഗുണ്ടാ സംഘം കടുത്തുരുത്തിയിലെ പ്രമുഖ നേതാവിന്റെ ബലത്തിൽ പള്ളിക്കെതിരെ തിരിയുകയായിരുന്നു. ജോസഫ് വിഭാഗം നേതാക്കളും ഏതാനും ചില കൊണ്ഗ്രെസ്സ് അനുകൂല നേതാക്കളും പ്രശ്നം വഷളാക്കി. ജനപക്ഷം, ബിജെപി തുടങ്ങിയ കക്ഷികളും പള്ളിയിലെ വിമത വിഭാഗത്തിന് പിന്തുണ നൽകിയതോടെ പാലാ രൂപത പ്രശനത്തിൽ ഇടപെട്ടു. കടുത്തുരുത്തി സ്വദേശി ആയ ഇടവക വികാരിയോടുള്ള കടുത്തുരുത്തി നേതാവിന്റെ പഴയ വൈരാഗ്യവും പ്രശ്‌നം മൂർച്ഛിക്കുവാൻ കാരണം ആയത്രേ. കൂടാതെ അഞ്ഞിലി തടിക്കു കണക്ക് പറയേണ്ടി വരുമെന്ന് മനസിലായ അഴിമതി വീരന്മാരും പ്രശ്നം വിവാദമാക്കി. എന്തായാലും വിമത വിഭാഗത്തിന് കടുത്ത തിരിച്ചടി നല്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ് കളത്തൂർ ഇടവകക്കാർ

 Save as PDF

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •