മാസങ്ങളോളം പാര്‍ട്ടിയുമായി അകന്ന്​; ഒടുവില്‍ പുറത്ത്

Spread the love
       
 
  
    

തൊ​ടു​പു​ഴ: ആ​റ്​ മാ​സ​ത്തി​ല​ധി​ക​മാ​യി സി.​പി.​എ​മ്മി​ല്‍​നി​ന്ന്​ അ​ക​ന്ന്​ ക​ഴി​ഞ്ഞ ദേ​വി​കു​ളം മു​ന്‍ എം.​എ​ല്‍.​എ എ​സ്.

രാ​ജേ​ന്ദ്ര​നെ​ത്തേ​ടി പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച വി​ധി​ത​ന്നെ​യെ​ത്തി. ​പ്രാ​ഥ​മി​കാം​ഗ​ത്വ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ഒ​രു വ​ര്‍​ഷ​ത്തേ​ക്ക്​ സ​സ്​​പെ​ന്‍ഡ്​ ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന സെ​ക്ര​​ട്ടേ​റി​യ​റ്റി​ന്‍റെ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ രാ​ജേ​ന്ദ്ര​നും ജി​ല്ല​യി​ലെ പാ​ര്‍​ട്ടി നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​നും വ​ലി​യ അ​ത്​​ഭു​ത​മി​ല്ല. കാ​ര​ണം, ജി​ല്ല​യി​ലെ മു​തി​ര്‍​ന്ന നേ​താ​വും മു​ന്‍ മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ എം.​എം. മ​ണി നാ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക്​ മു​മ്ബ്ത​ന്നെ രാ​ജേ​​ന്ദ്ര​ന്‍റെ ഭാ​വി പ്ര​വ​ചി​ച്ചി​രു​ന്നു.

നി​യ​മ​സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ല്‍ ദേ​വി​കു​ള​ത്ത്​ പാ​ര്‍​ട്ടി സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി അ​ഡ്വ. എ. ​രാ​ജ​യെ തോ​ല്‍​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ച്ചെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ന്‍റെ ക​ണ്ണി​ലെ ക​ര​ടാ​യ​ത്. തോ​ട്ടം മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പാ​ര്‍​ട്ടി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ ജാ​തി അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ പി​ള​ര്‍​പ്പ് ഉ​ണ്ടാ​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ച്ചു, പ്ര​ചാ​ര​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ​ജീ​വ​മാ​യി​ല്ല എ​ന്നി​വ​യാ​യി​രു​ന്നു ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ള്‍.

തു​ട​ര്‍​ന്ന്, ​ ജി​ല്ല സെ​ക്ര​​ട്ടേ​റി​യ​റ്റ് അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യ സി.​വി. വ​ര്‍​ഗീ​സ്, വി.​എ​ന്‍ മോ​ഹ​ന​ന്‍ എ​ന്നി​വ​രെ അ​ന്വേ​ഷ​ണ ക​മീ​ഷ​നാ​യി നി​യോ​ഗി​ച്ചു. ആ​രോ​പ​ണ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴ​മ്ബു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ക​മീ​ഷ​ന്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ക​യും ജി​ല്ല സെ​ക്ര​​ട്ടേ​റി​യ​റ്റ്​ ഒ​രു വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ സ​സ്​​പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ശി​പാ​ര്‍​ശ ചെ​യ്യു​ക​യു​മു​ണ്ടാ​യി.പി​ന്നാ​ലെ ന​ട​ന്ന പാ​ര്‍​ട്ടി ഏ​രി​യ, ലോ​ക്ക​ല്‍, ജി​ല്ല സ​മ്മേ​ള​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നെ​ല്ലാം രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍ വി​ട്ടു​നി​ന്നു.

സ​മ്മേ​ള​ന വേ​ദി​ക​ളി​ല്‍ എം.​എം. മ​ണി രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ഭാ​ഷ​യി​ലാ​ണ്​ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ വി​മ​ര്‍​ശി​ച്ച​ത്. സ​മ്മേ​ള​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ​​​​ങ്കെ​ടു​ക്കാ​ത്ത രാ​ജേ​ന്ദ്ര​നെ പാ​ര്‍​ട്ടി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ പു​റ​ത്താ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച മ​ണി, അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ ചു​മ​ക്കേ​ണ്ട ആ​വ​ശ്യം പാ​ര്‍​ട്ടി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും തു​റ​ന്ന​ടി​ച്ചു. ഒ​രു ത​വ​ണ ജി​ല്ല പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത്​ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റും മൂ​ന്ന്​ ത​വ​ണ എം.​എ​ല്‍.​എ​യു​മാ​യ രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്​ ഇ​പ്പോ​ള്‍ ബോ​ധം തെ​റ്റി​പ്പോ​യി എ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മ​ണി​യു​ടെ ആ​ക്ഷേ​പം. ജി​ല്ല സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ലും രാ​ജേ​ന്ദ്ര​നെ​തി​രെ വി​മ​ര്‍​ശ​നം ഉ​യ​ര്‍​ന്നു.

എ​ന്നാ​ല്‍, എം.​എ​ല്‍.​എ സ്​​ഥാ​നം മോ​ഹി​ച്ച്‌​ പാ​ര്‍​ട്ടി​യി​ല്‍ വ​ന്ന​യാ​ള​ല്ല താ​നെ​ന്നും പു​റ​ത്താ​ക്ക​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ പു​റ​ത്താ​ക്ക​​ട്ടെ​യെ​ന്നു​മാ​യി​രു​ന്നു രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍റെ മ​റു​പ​ടി. പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ വാ​ങ്ങി അ​ച്ഛ​നെ​യും അ​​മ്മ​യെ​യും നോ​ക്കി വീ​ട്ടി​ലി​രി​ക്കാ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞ്​ എം.​എം. മ​ണി ദേ​ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ക​യും അ​പ​മാ​നി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തെ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണ​വും സം​സ്ഥാ​ന സെ​ക്ര​ട്ട​റി കോ​ടി​യേ​രി ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്​ അ​യ​ച്ച ക​ത്തി​ല്‍ രാ​ജേ​ന്ദ്ര​ന്‍ ഉ​ന്ന​യി​ച്ചു.

Facebook Comments Box

Spread the love