നെല്‍കര്‍ഷകരുടെ പ്രോല്‍സാഹന തുക വെട്ടിക്കുറച്ച്‌​ കേരളം; കേന്ദ്രവിഹിതം കൂട്ടിയതിന്‍റെ മറവിലാണ്​ സംസ്​ഥാന വിഹിതം കുറച്ചത്

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

തൃശൂര്‍: കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറിന്​ എതിരായ കര്‍ഷക സമര വിജയത്തില്‍ ആഹ്ലാദിക്കുന്ന വേളയില്‍ കര്‍ഷകദ്രോഹ നടപടിയുമായി കേരളം.

നെല്‍കര്‍ഷകന് നല്‍കിയിരുന്ന പ്രോത്സാഹന തുക കേരളം കുറച്ചു. സംഭരണ വിലയില്‍ കേന്ദ്രം ക്വിന്‍റലിന്​ 72 രൂപ കൂട്ടിയപ്പോഴാണ് സംസ്ഥാനം 20 രൂപ കുറച്ചത്. കൃഷി പ്രോത്സാഹനത്തിനായി വിവിധ പദ്ധതികളുടെയും പഠനങ്ങളുടെയും കാമ്ബയിനുകളുടെയും പേരില്‍ കോടികള്‍ ചെലവിടുമ്ബോഴാണ് കര്‍ഷകന്​ തിരിച്ചടിയായ തീരുമാനം.

നെല്ല് സംഭരണത്തിന് കിലോക്ക്​​ കേന്ദ്ര വിഹിതം 18.68 രൂപയും സംസ്ഥാന വിഹിതം 8.80 രൂപയുമായിരുന്നു. ഇങ്ങനെ 27.48 രൂപയാണ് കര്‍ഷകന് ലഭിച്ചിരുന്നത്. ഉല്‍പാദനച്ചെലവ് കണക്കാക്കി കിലോക്ക് 72 പൈസ (ക്വിന്‍റലിന് 72 രൂപ) വര്‍ധിപ്പിക്കാന്‍ കേന്ദ്രം തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്​തു. ഇതോടെ 28.20 രൂപയാണ് കര്‍ഷകന് കിലോക്ക് ലഭിക്കേണ്ടത്. എന്നാല്‍, വില ക്രമീകരിക്കുന്നുവെന്ന പേരില്‍ കിലോക്ക്​ 20 പൈസ കുറച്ച്‌ 28 രൂപയായി കേരളം നിശ്ചയിക്കുകയായിരുന്നു. ക്വിന്‍റലിന്​ 20 രൂപയുടെ നഷ്​ടമാണ് ഇതുമൂലം കര്‍ഷകനുണ്ടാവുന്നത്.

കേന്ദ്രം തുക വര്‍ധിപ്പിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ആനുപാതികമായ വര്‍ധനയാണ് സംസ്ഥാനം വരുത്തേണ്ടതെന്നിരിക്കെ നിലവില്‍ ലഭിക്കേണ്ട തുകയില്‍നിന്ന്​ വെട്ടിക്കുറക്കുകയാണ് ചെയ്തത്. ഉല്‍പാദനച്ചെലവി​െന്‍റ തോത് കണക്കാക്കിയാണ് സംഭരണ വില കേന്ദ്രം കണക്കാക്കുന്നത്. കേരളത്തിനാകട്ടെ വില നിര്‍ണയ കമീഷനോ സമിതികളോ ഇല്ല. ഉദ്യോഗസ്ഥരാണ് ഇത് തീരുമാനിക്കുന്നത്.

കര്‍ഷകരോട് ചെയ്യുന്ന ചതി -കെ.കെ. കൊച്ചുമുഹമ്മദ്

വിഹിതം വെട്ടിക്കുറച്ച നടപടി കര്‍ഷകദ്രോഹവും ചതിയുമാണെന്ന് കോള്‍ കര്‍ഷക സംഘം പ്രസിഡന്‍റ്​ കെ.കെ. കൊച്ചുമുഹമ്മദ്. കടുത്ത പ്രതിസന്ധിയിലൂടെയാണ് കാര്‍ഷിക മേഖലയും കര്‍ഷകരും കടന്നുപോകുന്നത്​. കര്‍ഷകരെ കൃഷി മേഖലയില്‍ ഉറപ്പിച്ചുനിര്‍ത്താന്‍ ആവശ്യമായ പദ്ധതികളും സഹായവും ഒരുക്കുന്നതിന് പകരം, ലഭിക്കുന്നതില്‍നിന്ന്​ പിടിച്ചുവാങ്ങുന്നത് ക്രൂരതയാണ്. സര്‍ക്കാറിനെതിരെ കര്‍ഷക പ്രതിഷേധമുയരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •