ചെന്നിത്തല കുടുങ്ങും,ബാര്‍ കോഴയില്‍ പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനെതിരെ അന്വേഷണം നടത്താന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി അനുമതി നല്‍കി

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

തിരുവനന്തപുരം: ബാര്‍ കോഴയില്‍ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തല ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കള്‍ക്കെതിരെയുള്ള വിജിലന്‍സ് അന്വേഷണത്തിന് മുഖ്യമന്ത്രി അനുമതി നല്‍കി. ബാര്‍ ഉടമയായ ബിജു രമേശിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള പരാതിയിലാണ് നടപടി.ചെന്നിത്തലയെ കൂടാതെ മുന്‍ മന്ത്രിമാരായ വി എസ് ശിവകുമാര്‍, കെ ബാബു എന്നിവര്‍ക്കെതിരെയും അന്വേഷണമുണ്ടാകും.ബാര്‍ ലൈസന്‍സ് ഫീസ് കുറയ്ക്കാന്‍ ബാറുടമകള്‍ പിരിച്ച പണം രമേശ് ചെന്നിത്തല, കെ ബാബു, വി എസ് ശിവകുമാര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് കൈമാറിയെന്നായിരുന്നു ബിജു രമേശിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍ കെ എം മാണിക്കെതിരായ ബാര്‍ കോഴക്കേസിന് പിന്നില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാക്കള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഗൂഢാലോചനയുണ്ടെന്ന കേരള കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട് നേരത്തെ പുറത്തുവന്നിരുന്നു.മാണിക്കെതിരെ കോടതിയില്‍ രഹസ്യമൊഴി നല്‍കിയ ബിജു രമേശ് ബാര്‍ ലൈസന്‍സ് ഫീസ് കുറയ്ക്കാന്‍ പണം വാങ്ങിയ കാര്യം കോടതിയില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍ ചെന്നിത്തല ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവര്‍ക്കെതിരെ രഹസ്യമൊഴിയില്‍ പരാമര്‍ശം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ബാര്‍ കോഴ ആരോപണം പിന്‍വലിക്കാന്‍ ജോസ് കെ. മാണി പത്ത് കോടി രൂപ വാഗ്ദാനം ചെയ്തുവെന്ന് ബിജു രമേശ് ആരോപിച്ചിരുന്നു.വിഷയത്തില്‍ താന്‍ രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളുമായി ചേര്‍ന്ന് ഗൂഢാലോചന നടത്തിയിട്ടില്ല. കോണ്‍ഗ്രസുകാര്‍ തന്നേയും കുടുംബത്തേയും വേട്ടയാടി. ആരോപണമുന്നയിച്ചതിന്റെ പേരില്‍ കോടികള്‍ തനിക്ക് നഷ്ടമായെന്നും ബിജു രമേശ് പറഞ്ഞു.ആരോപണം ഉന്നയിച്ചത് തെറ്റായിപ്പോയെന്ന് പറഞ്ഞ് മാധ്യമങ്ങളോട് വെളിപ്പെടുത്തണമന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ജോസ് കെ.മാണി ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്ത് വേണമെങ്കിലും ചെയ്യാമെന്നാണ് പറഞ്ഞത്. മാധ്യമങ്ങളോട് പറയേണ്ട കാര്യം ജോണ്‍ കല്ലാട്ടിന്റെ മെയിലില്‍ നിന്നും തനിക്ക് വന്നിരുന്നു. ഇക്കാര്യമെല്ലാം അന്വേഷിച്ചാല്‍ വ്യക്തമാവും. ആരോപണം പിന്‍വലിച്ചില്ലെങ്കില്‍ ഉന്‍മൂലനം ചെയ്തുകളയുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നുവെന്നും ബിജു രമേശ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. രാഷ്ട്രീയ ഗൂഢാലോചനയുണ്ടെന്നാണ് ജോസ് കെ.മാണി പറയുന്നത്. ഇത് ശരിയല്ല. ആരോപണത്തിന് ശേഷം ചര്‍ച്ച നടത്തിയത് കോടിയേരി ബാലകൃഷ്ണന്‍, പിണറായി വിജയന്‍, എന്നിവരുമായാണ്. ബാര്‍ കോഴ ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെങ്കില്‍ മാണി സാര്‍ എല്‍.ഡി.എഫിലേക്ക് വരുമായിരുന്നുവെന്നാണ് അന്ന് തന്നോട് പറഞ്ഞത്. എന്നാല്‍ ഇക്കാര്യം തനിക്ക് അറിയില്ലായിരുന്നുവെന്നും എല്‍.ഡി.എഫിലേക്ക് പോവുമായിരുന്നുവെങ്കില്‍ ആരോപണം ഉന്നയിക്കില്ലാ.പഴയ സര്‍ക്കാര്‍ ഒരു കറവപശുവിനെ പോലെയാണ് ബിസിനസുകാരേയും മറ്റുമെല്ലാം കണ്ടിരുന്നത്. കിട്ടുന്നതെല്ലാം പിടിച്ച് വാങ്ങി. എന്നാല്‍ ഈ സര്‍ക്കാര്‍ വന്ന ശേഷം അങ്ങനെയൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. ഇനി ജോസ് കെ.മാണിയൊക്കെ മുന്നണിയിലേക്ക് വരുമ്പോള്‍ പഴയ രീതിയിലേക്ക് മാറാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും ബിജു രമേശ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു.കെ.ബാബുവിന്റെ നിര്‍ദേശ പ്രകാരം പലര്‍ക്കും പണം വീതം വെച്ച് നല്‍കി. 50 ലക്ഷം രൂപ കെ.ബാബുവിന്റെ ഓഫീസില്‍ കൊണ്ടു നല്‍കി. ഒരു കോടി രൂപ ചെന്നിത്തലയുടെ ഓഫീസില്‍ നല്‍കി. 25 ലക്ഷം രൂപ വി.എസ് ശിവകുമാറിന്റെ വീട്ടിലെത്തിച്ചുവെന്നും ബിജു രമേശ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

',srcAction:"iframe_src",patterns:{youtube:{index:"youtube.com",id:"v=",src:"//www.youtube.com/embed/%id%?autoplay=1"},vimeo:{index:"vimeo.com/",id:"/",src:"//player.vimeo.com/video/%id%?autoplay=1"},gmaps:{index:"//maps.google.",src:"%id%&output=embed"}}},proto:{initIframe:function(){g.types.push(F),u("BeforeChange",function(e,t,n){t!==n&&(t===F?A():n===F&&A(!0))}),u(l+"."+F,function(){A()})},getIframe:function(e,t){var n=e.src,i=g.st.iframe;d.each(i.patterns,function(){if(-1',preload:[0,2],navigateByImgClick:!0,arrows:!0,tPrev:"Previous (Left arrow key)",tNext:"Next (Right arrow key)",tCounter:"%curr% of %total%"},proto:{initGallery:function(){var a=g.st.gallery,e=".mfp-gallery";if(g.direction=!0,!a||!a.enabled)return!1;v+=" mfp-gallery",u(C+e,function(){a.navigateByImgClick&&g.wrap.on("click"+e,".mfp-img",function(){if(1=g.index,g.index=e,g.updateItemHTML()},preloadNearbyImages:function(){for(var e=g.st.gallery.preload,t=Math.min(e[0],g.items.length),n=Math.min(e[1],g.items.length),i=1;i<=(g.direction?n:t);i++)g._preloadItem(g.index+i);for(i=1;i<=(g.direction?t:n);i++)g._preloadItem(g.index-i)},_preloadItem:function(e){var t;e=j(e),g.items[e].preloaded||((t=g.items[e]).parsed||(t=g.parseEl(e)),f("LazyLoad",t),"image"===t.type&&(t.img=d('').on("load.mfploader",function(){t.hasSize=!0}).on("error.mfploader",function(){t.hasSize=!0,t.loadError=!0,f("LazyLoadError",t)}).attr("src",t.src)),t.preloaded=!0)}}});var W="retina";d.magnificPopup.registerModule(W,{options:{replaceSrc:function(e){return e.src.replace(/\.\w+$/,function(e){return"@2x"+e})},ratio:1},proto:{initRetina:function(){var n,i;1s.top&&a.tops.left&&a.left=-n&&t.left>=-n&&t.bottom<=o+n&&t.right<=r+n},t.fixSafariScroll=function(t){!(0,r.isMobile)(navigator.userAgent)&&(0,r.isSafari)(navigator.userAgent)&&t.addEventListener("load",function(){return setTimeout(function(){var e=window.getComputedStyle(t).height;return t.setAttribute("height",t.offsetHeight+1+"px"),setTimeout(function(){t.setAttribute("height",e)},1)},1e3)})},t.debounce=function(r,o,i){var a=void 0;return function(){for(var e=arguments.length,t=Array(e),n=0;no;)a(r,n=t[o++])&&(~s(i,n)||i.push(n));return i}},function(e,t){t.f=Object.getOwnPropertySymbols},function(e,t,n){function r(e,t){var n=c[a(e)];return n==u||n!=s&&("function"==typeof t?o(t):!!t)}var o=n(4),i=/#|\.prototype\./,a=r.normalize=function(e){return String(e).replace(i,".").toLowerCase()},c=r.data={},s=r.NATIVE="N",u=r.POLYFILL="P";e.exports=r},function(e,t,n){var r=n(62),o=n(42);e.exports=Object.keys||function(e){return r(e,o)}},function(e,t,n){var r=n(4);e.exports=!!Object.getOwnPropertySymbols&&!r(function(){return!String(Symbol())})},function(e,t,n){var r=n(2),o=n(68),i=n(14),a=r("unscopables"),c=Array.prototype;null==c[a]&&i.f(c,a,{configurable:!0,value:o(null)}),e.exports=function(e){c[a][e]=!0}},function(e,t,n){function r(){}function o(e){return"