നിയമപോരാട്ടം ഫലം കണ്ടു; 39 വനിതകള്‍ക്കു കരസേനയില്‍ സ്ഥിരനിയമനം

Spread the love
       
 
  
    

ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍ ശ്ര​ദ്ധയാ​ക​ര്‍​ഷി​ച്ച നി​യ​മയു​ദ്ധ​ത്തി​നൊ​ടു​വി​ല്‍ 39 വ​നി​താ ക​ര​സേ​നാ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍​ക്ക് കേ​ന്ദ്രം സ്ഥി​രനി​യ​മ​നം (പെ​ര്‍​മ​ന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍) അ​നു​വ​ദി​ച്ചു. സു​പ്രീം​കോ​ട​തി നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ന​ട​പ​ടി.

വി​ര​മി​ക്കു​ന്ന കാ​ലാ​വ​ധി വ​രെ ക​ര​സേ​ന​യി​ല്‍ തു​ട​രു​ന്ന​തി​നെ​യാ​ണ് പെ​ര്‍​മ​ന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ എ​ന്നു പ​റ​യു​ന്ന​ത്. പ​ത്തുവ​ര്‍​ഷ​ത്തേ​ക്കാ​യി​രു​ന്നു ഷോ​ര്‍​ട്ട് സ​ര്‍​വീ​സ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍. പ​ത്തുവ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നു ശേ​ഷം ഒ​രു ഓ​ഫീ​സ​ര്‍​ക്ക് പെ​ര്‍​മന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ ല​ഭി​ച്ചി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ നാ​ലു വ​ര്‍​ഷ​ത്തേ​ക്കു കൂ​ടി സേ​വ​ന കാ​ലാ​വ​ധി നീ​ട്ടി ന​ല്‍​കു​ന്ന പ​തി​വാ​ണ് ഇ​തു​വ​രെ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്.

ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ പെ​ര്‍​മന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ നി​ഷേ​ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട 71 വ​നി​ത ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രാ​ണ് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ച​ത്.

കോ​ട​തി ക​യ​റി​യ 71 പേ​രി​ല്‍ 39 പേ​ര്‍ പെ​ന്‍​മന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന് യോ​ഗ്യ​രാ​ണെ​ന്നു കേ​ന്ദ്രം സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ഏ​ഴ് പേ​ര്‍​ക്ക് ശാ​രീ​രി​ക ക്ഷ​മ​ത​യി​ല്ല. 25 പേ​ര്‍​ക്കെ​തി​രേ അ​ച്ച​ട​ക്ക ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​ണ്ടെ​ന്നും അ​റി​യി​ച്ചു. 25 പേ​ര്‍​ക്ക് എ​ന്തുകൊ​ണ്ട് പെ​ര്‍മ​ന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ന്നി​ല്ല എ​ന്ന​ത് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി വി​ശ​ദ​മാ​യ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ന​ല്‍​കാ​ന്‍ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

ക​ര​സേ​ന​യു​ടെ പോ​രാ​ട്ട യൂ​ണി​റ്റു​ക​ള്‍ ഒ​ഴി​കെ​യു​ള്ള ത​സ്തി​ക​ക​ളി​ലാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ വ​നി​ത​ക​ള്‍​ക്ക് പെ​ര്‍​മന​ന്‍റ് ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. സ്ഥി​രനി​യ​മ​ന​മാ​കു​ന്ന​തോ​ടെ, പു​രു​ഷ​ന്മാ​ര്‍​ക്കു തു​ല്യ​മാ​യ സേ​വ​നകാ​ല​യ​ള​വും റാ​ങ്കു​ക​ളും വ​നി​ത​ക​ള്‍​ക്കും ല​ഭി​ക്കും. കേ​ണ​ല്‍ റാ​ങ്ക് മു​ത​ലു​ള്ള ക​മാ​ന്‍​ഡ് പ​ദ​വി​ക​ളി​ലും വ​നി​ത​ക​ളെ​ത്തും. സ്ഥി​രനി​യ​മ​നം ല​ഭി​ക്കു​ന്ന വ​നി​താ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ വി​ര​മി​ക്ക​ല്‍ പ്രാ​യം പു​രു​ഷ​ന്മാരു​ടേ​തുപോ​ലെ സേ​നാ റാ​ങ്കു​ക​ള്‍​ക്ക് അ​നു​സ​രി​ച്ചാ​യി​രി​ക്കും.

ജ​ന​റ​ല്‍ റാ​ങ്കു​ള്ള സേ​നാ മേ​ധാ​വി​യു​ടെ വി​ര​മി​ക്ക​ല്‍ പ്രാ​യം 62 ആ​ണ്. അ​തി​നു താ​ഴെ​യു​ള്ള ല​ഫ്. ജ​ന​റ​ല്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടേ​ത് 60 വ​യ​സുമാ​ണ്. ഇ​തോ​ടെ ആ​ര്‍​മി എ​യ​ര്‍ ഡി​ഫ​ന്‍​സ്, സി​ഗ്ന​ല്‍​സ്, എ​ന്‍​ജി​നി​യ​റിം​ഗ്, ആ​ര്‍​മി ഏ​വി​യേ​ഷ​ന്‍, ഇ​ല​ക്‌ട്രോണി​ക്സ് മെ​ക്കാ​നി​ക്ക​ല്‍ എ​ന്‍​ജി​നിയ​റിം​ഗ്, ആ​ര്‍​മി സ​ര്‍​വീ​സ് കോ​ര്‍, ആ​ര്‍​മി ഓ​ര്‍​ഡ്ന​ന്‍​സ് കോ​ര്‍, ഇ​ന്‍റ​ലി​ജ​ന്‍​സ് കോ​ര്‍, അ​ഡ്വ​ക്ക​റ്റ് ജ​ന​റ​ല്‍, ആ​ര്‍​മി എ​ഡ്യൂ ക്കേ​ഷ​ണ​ല്‍ കോ​ര്‍ എ​ന്നീ യൂ​ണി​റ്റു​ക​ളി​ല്‍ വ​നി​ത​ക​ള്‍​ക്ക് സ്ഥി​രം നി​യ​മ​നം ല​ഭി​ക്കും

Facebook Comments Box

Spread the love