ഭൂപരിഷ്​കരണം: ബജറ്റ്​ നിര്‍ദേശം തനിയാവര്‍ത്തനം, ഭേദഗതി സംവാദം വീണ്ടും

Spread the love
       
 
  
    

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ഭൂ​പ​രി​ഷ്​​ക​ര​ണ നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി സം​വാ​ദ​ത്തി​നു​ വീ​ണ്ടും തു​ട​ക്ക​മി​ട്ട ബ​ജ​റ്റ്​ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തോ​ട്​ മു​ഖം തി​രി​ച്ച്‌​ സി.​പി.​ഐ.

തോ​ട്ട​വി​ള​ക​ളി​ല്‍ പ​ഴ​വ​ര്‍​ഗ കൃ​ഷി​ക​ള്‍ കൂ​ടി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ ബ​ജ​റ്റ്​ പ്ര​സം​ഗ​ത്തി​ല്‍ ധ​ന​മ​ന്ത്രി കെ.​എ​ന്‍. ബാ​ലേ​ഗാ​പാ​ല്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്.

അ​തേ​സ​മ​യം, ഈ ​നി​ര്‍​ദേ​ശം പു​തി​യ​ത​ല്ലെ​ന്ന്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു. സി.​പി.​ഐ​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ 2019ല്‍ ​ന​ട​ന്ന ച​ര്‍​ച്ച​യി​ലും ര​ണ്ടാം പി​ണ​റാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ ബ​ജ​റ്റി​ലെ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തി​ന്‍റെ​യും ത​നി​യാ​വ​ര്‍​ത്ത​നം മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ തോ​ട്ട​വി​ള​ക​ളെ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ പു​തി​യ ബ​ജ​റ്റി​ലും ഉ​ള്‍​ക്കൊ​ള്ളി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ‘പ​ഴ​വ​ര്‍​ഗ കൃ​ഷി​ക​ള്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ തോ​ട്ട​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​ക്കി​യു​ള്ള കാ​ലോ​ചി​ത​മാ​യ ഭേ​ദ​ഗ​തി​ക​ള്‍ നി​യ​മ​ത്തി​ല്‍ കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണ’​മെ​ന്നാ​ണ് ബ​ജ​റ്റ്​ നി​ര്‍​ദേ​ശം. ര​ണ്ടാം പി​ണ​റാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്‍റെ 2021 ജൂ​ണി​ലെ ആ​ദ്യ ബ​ജ​റ്റി​ലും സ​മാ​ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാ​ണു​ള്ള​ത്.

‘പ​ര​മ്ബ​രാ​ഗ​ത തോ​ട്ട​വി​ള​ക​ള്‍​ക്കു​ പു​റ​മേ, പു​തി​യ​യി​നം ഫ​ല​വ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ കൃ​ഷി​ചെ​യ്യ​ണം, ഇ​തി​നാ​യി​ ന​യം രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ച്ച്‌​ ആ​റു മാ​സ​ത്തി​ന​കം പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്കും -എ​ന്നും വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു. ആ​റു​ മാ​സ​മാ​യി​ട്ടും ഇ​തി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഒ​രു ന​ട​പ​ടി​യും സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ്​​ തോ​ട്ടം മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ആ​ക്ഷേ​പം. ഒ​ന്നാം പി​ണ​റാ​യി സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ല്‍ കൃ​ഷി വ​കു​പ്പി​ന്റേ​​താ​യി തോ​ട്ടം മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഭൂ​പ​രി​ഷ്​​ക​ര​ണ നി​യ​മ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ചി​ല നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ കൊ​ണ്ടു​വ​ന്നി​രു​ന്നു.

തോ​ട്ട​ഭൂ​മി​യു​ടെ 30-40 ശ​ത​മാ​നം വ​രെ ഒ​ഴി​ഞ്ഞ​ു കി​ട​ക്കു​ന്ന​യി​ട​ത്ത്​ ഫ​ല​വ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ കൃ​ഷി ചെ​യ്യാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു പ്ര​ധാ​ന നി​ര്‍​ദേ​ശം. എന്നാല്‍, മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ല്‍ വ​രു​ന്ന​തി​നു​ മു​ന്നേ സി.​പി.​ഐ സം​സ്ഥാ​ന നി​ര്‍​വാ​ഹ​ക സ​മി​തി​ക്ക്​ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച നി​ര്‍​ദേ​ശം നേ​തൃ​ത്വം ത​ള്ളി.

Facebook Comments Box

Spread the love