ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം ത​​​ട​​​യാ​​​ന്‍ 344 കോ​​​ടി രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക്ക് ഭ​​​ര​​​ണാ​​​നു​​​മ​​​തി ന​​​ല്‍​​​കി: മ​​​ന്ത്രി റോ​​​ഷി അ​​​ഗ​​​സ്റ്റി​​​ന്‍

Spread the love
       
 
  
    

തി​​​രു​​​വ​​​ന​​​ന്ത​​​പു​​​രം:​​​ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം ത​​​ട​​​യാ​​​ന്‍ 344 കോ​​​ടി രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക്ക് ഭ​​​ര​​​ണാ​​​നു​​​മ​​​തി ന​​​ല്‍​​​കി​​​യ​​​താ​​​യി മ​​​ന്ത്രി റോ​​​ഷി അ​​​ഗ​​​സ്റ്റി​​​ന്‍ നി​​​യ​​​മ​​​സ​​​ഭ​​​യെ അ​​​റി​​​യി​​​ച്ചു. സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തെ ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണ ഭീ​​​ഷ​​​ണി​​​യു​​​ള്ള 206 കി​​​ലോ​​​മീ​​​റ്റ​​​ര്‍ ദൂ​​​ര​​​ത്തി​​​ല്‍ 108 കി​​​ലോ മീ​​​റ്റ​​​റി​​​ല്‍ സം​​​ര​​​ക്ഷ​​​ണം ഉ​​​റ​​​പ്പാ​​​ക്കി​​​യി​​​ട്ടു​​​ണ്ട്. ബാ​​​ക്കി 101 കി​​​ലോ​​​മീ​​​റ്റ​​​ര്‍ പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ത്തെ സം​​​ര​​​ക്ഷ​​​ണ​​​ത്തി​​​നാ​​​ണ് പ​​​ദ്ധ​​​തി ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത്. അ​​​ഞ്ചു വ​​​ര്‍​​​ഷം​​​കൊ​​​ണ്ട് പൂ​​​ര്‍​​​ത്തീ​​​ക​​​രി​​​ക്കാ​​​ന്‍ ഉ​​​ദ്ദേ​​​ശി​​​ക്കു​​​ന്ന 5300 കോ​​​ടി രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​യി​​​ല്‍ ആ​​​ദ്യ​​​ഘ​​​ട്ട​​​മാ​​​യി 1500 കോ​​​ടി​​​യു​​​ടെ പ​​​ദ്ധ​​​തി ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കാ​​​ന്‍ തീ​​​രു​​​മാ​​​നി​​​ച്ചു. ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം രൂ​​​ക്ഷ​​​മാ​​​യ ചെ​​​ല്ലാ​​​നം പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ത്ത് ടെ​​​ട്രോ​​​പോ​​​ഡ് ഉ​​​പ​​​യോ​​​ഗി​​​ച്ചു​​​ള്ള 344.20 കോ​​​ടി രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക​​​ള്‍ കി​​​ഫ്ബി സ​​​ഹാ​​​യ​​​ത്തോ​​​ടെ ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കാ​​​ന്‍ പ​​​ദ്ധ​​​തി ത​​​യാ​​​റാ​​​ക്കി. ന​​​ട​​​പ​​​ടി​​​ക​​​ള്‍ അ​​​ന്ത്യ​​​ഘ​​​ട്ട​​​ത്തി​​​ലാ​​​ണ്.

പ​​​രി​​​സ്ഥി​​​തി​​​ക്ക് അ​​​നു​​​യോ​​​ജ്യ​​​മാ​​​യ വി​​​ധ​​​ത്തി​​​ല്‍ ക​​​ട​​​ല്‍​​​ഭി​​​ത്തി​​​ക​​​ളു​​​ടേ​​​യും പു​​​ലി​​​മു​​​ട്ടു​​​ക​​​ളു​​​ടേ​​​യും പു​​​തു​​​ക്കി​​​യ ഡി​​​സൈ​​​നു​​​വേ​​​ണ്ടി വി​​​ദ​​​ശ​​​ദ പ​​​ഠ​​​നം ന​​​ട​​​ത്താ​​​ന്‍ തീ​​​രു​​​മാ​​​നി​​​ച്ചു.

രൂ​​​ക്ഷ​​​മാ​​​യ ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം നേ​​​രി​​​ടു​​​ന്ന കൊ​​​ല്ല​​​ങ്കോ​​​ട്, ശം​​​ഖു​​​മു​​​ഖം, ആ​​​ല​​​പ്പാ​​​ട് കൊ​​​ടു​​​ങ്ങ​​​ല്ലൂ​​​ര്‍, പൊ​​​ന്നാ​​​നി, കാ​​​പ്പാ​​​ട്, ത​​​ല​​​ശേ​​​രി, വ​​​ലി​​​യ പ​​​റ​​​ന്പ് തു​​​ട​​​ങ്ങി​​​യ പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ല്‍ അ​​​നു​​​യോ​​​ജ്യ​​​മാ​​​യ പ​​​ദ്ധ​​​തി​​​ക​​​ള്‍ ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കും. ഇ​​​തു​​​കൂ​​​ടാ​​​തെ അ​​​ടി​​​യ​​​ന്ത​​​ര ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണ പ്ര​​​തി​​​രോ​​​ധ​​​ത്തി​​​നാ​​​യി 12.69 കോ​​​ടി രൂ​​​പ സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ച്ചി​​​ട്ടു​​​ള്ള​​​താ​​​യും മ​​​ന്ത്രി പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

ജി​​​യോ ട്യൂ​​​ബ് സം​​​വി​​​ധാ​​​നം ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം ത​​​ട​​​യു​​​ന്ന​​​തി​​​നു​​​ള്ള ശാ​​​ശ്വ​​​ത സം​​​വി​​​ധാ​​​ന​​​മ​​​ല്ലെ​​​ന്ന് മ​​​ന്ത്രി റോ​​​ഷി അ​​​ഗ​​​സ്റ്റി​​​ന്‍ നി​​​യ​​​മ​​​സ​​​ഭ​​​യെ അ​​​റി​​​യി​​​ച്ചു.

ക​​​ട​​​ലാ​​​ക്ര​​​മ​​​ണം ഏ​​​റ്റ​​​വും രൂ​​​ക്ഷ​​​മാ​​​യ വാ​​​ച്ചാ​​​ക്ക​​​ല്‍, ക​​​ന്പ​​​നി​​​പ്പ​​​ടി, ബ​​​സാ​​​ര്‍, വേ​​​ളാ​​​ങ്ക​​​ണ്ണി, ചെ​​​റി​​​യ ക​​​ട​​​വ് എ​​​ന്നീ പ്ര​​​ദേ​​​ശ​​​ങ്ങ​​​ളി​​​ല്‍ ജി​​​യോ ട്യൂ​​​ബ് ഉ​​​പ​​​യോ​​​ഗി​​​ച്ചു​​​ള്ള എ​​​ട്ടു കോ​​​ടി​​​യു​​​ടെ അ​​​ഞ്ച് പ്ര​​​വ​​​ര്‍​​​ത്തി​​​ക​​​ളാ​​​ണ് പ​​​രീ​​​ക്ഷ​​​ണാ​​​ടി​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തി​​​ല്‍ ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കി​​​വ​​​രു​​​ന്ന​​​ത്. ടൗ​​​ട്ടേ ചു​​​ഴ​​​ലി​​​ക്കാ​​​റ്റി​​​ന്‍റെ പ​​​ശ്ചാ​​​ത്ത​​​ല​​​ത്തി​​​ല്‍ ജി​​​യോ ട്യൂ​​​ബ് ഉ​​​പ​​​യോ​​​ഗി​​​ച്ചു​​​ള്ള പ്ര​​​വൃ​​​ത്തി പ്ര​​​യോ​​​ജ​​​ന​​​ക​​​ര​​​മാ​​​യി​​​ക്ക​​​ണ്ടു.ഇ​​​തി​​​ന്‍റെ സ​​​മീ​​​പ​​​ത്തു​​​ള്ള വീ​​​ടു​​​ക​​​ള്‍​​​ക്ക് കാ​​​ര്യ​​​മാ​​​യ ക്ഷ​​​തം സം​​​ഭ​​​വി​​​ച്ച​​​താ​​​യി ക​​​ണ്ടി​​​ല്ല.ക​​​ട​​​ല്‍​​​ക്ഷോ​​​ഭം രൂ​​​ക്ഷ​​​മാ​​​കു​​​ന്ന വേ​​​ള​​​യി​​​ല്‍ ജി​​​യോ ട്യൂ​​​ബു​​​ക​​​ള്‍​​​ക്ക് സ്ഥാ​​​ന ഭ്രം​​​ശം വ​​​ന്ന​​​താ​​​യും അ​​​വ ക​​​ട​​​ലി​​​ലേ​​​ക്ക് താ​​​ഴ്ന്നു പോ​​​കു​​​ന്ന​​​താ​​​യും കാ​​​ണ​​​പ്പെ​​​ടു​​​ന്നു​​​വെ​​​ന്നും മ​​​ന്ത്രി പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

കെ.​​​കെ. ശൈ​​​ല​​​ജ, വി.​​​കെ. പ്ര​​​ശാ​​​ന്ത്, കെ.​​​എ​​​ന്‍. ഉ​​​ണ്ണി​​​കൃ​​​ഷ്ണ​​​ന്‍, കെ. ​​​ആ​​​ന്‍​​​സ​​​ല​​​ന്‍, കെ.​​​എ​​​ന്‍. ഉ​​​ണ്ണി​​​കൃ​​​ഷ്ണ​​​ന്‍ തു​​​ട​​​ങ്ങി​​​യ​​​വ​​​രാ​​​ണ് ചോ​​​ദ്യം ഉ​​​ന്ന​​​യി​​​ച്ച​​​ത്.

Facebook Comments Box

Spread the love