കോവിഷീല്‍ഡിന്റെ ആദ്യ ഡോസ് സ്വീകരിച്ചപ്പോള്‍ കാഴ്ച്ച ശക്തി തിരികെ കിട്ടി; അവകാശവാദവുമായി യുവതി

Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

വാഷിം: കോവിഡ് -19 വാക്സിനേഷന്‍ രാജ്യത്തുടനീളം സജീവമാണ്, മാരകമായ രോഗത്തിനെതിരെ പോരാടുന്നതിന് ജബ് എടുക്കാന്‍ പൗരന്മാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. വാക്സിന്‍ എടുത്ത ആളുകള്‍ക്ക് പനി, ശരീരവേദന തുടങ്ങിയ ചില ഫലങ്ങള്‍ അനുഭവപ്പെടുമ്ബോള്‍, മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു സ്ത്രീ കോവിഡ് -19 വാക്സിന്‍ ആദ്യമായി എടുത്ത ശേഷം ഒരു അത്ഭുതം അനുഭവിച്ചതായി അവകാശപ്പെട്ടു.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ വാഷിം ജില്ലയിലെ ബെന്ദര്‍വാഡി സ്വദേശിയായ മഥുരാബായ് ബിദ്‌വേയാണ് തിമിരം മൂലം ഒന്‍പത് വര്‍ഷം മുമ്ബ് കാഴ്ചശക്തി നഷ്ടപ്പെട്ടത്.

കഴിഞ്ഞ മാസം ആദ്യത്തെ കോവിഡ് ജബ് എടുത്ത ശേഷം താന്‍ കാഴ്ച വീണ്ടെടുത്തുവെന്ന് അവര്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. ജല്‍ന ജില്ലയിലെ പാര്‍ത്തൂര്‍ സ്വദേശിയായ ബിദ്‌വെ ബന്ധുക്കളോടൊപ്പം റിസോഡ് തഹസില്‍ താമസിക്കുന്നു. ജൂണ്‍ 26 നാണ് അവള്‍ക്ക് ആദ്യത്തെ ഡോസ് കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്സിന്‍ ലഭിച്ചത്. ആദ്യത്തെ വാക്സിന്‍ ഷോട്ട് നല്‍കിയതിന് ശേഷം ഒരു ദിവസം ഒരു കണ്ണില്‍ 30 മുതല്‍ 40 ശതമാനം വരെ കാഴ്ച ലഭിച്ചുവെന്ന് അവര്‍ അവകാശപ്പെട്ടു


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •   
 •  
 •  
 •  
 •  
 •